अटलांटा मंगळवारच्या चॅम्पियन्स लीगमधील रिअल माद्रिद बरोबरच्या लढतीत सहभागी होईल आणि विश्वास ठेवत आहे की ते अधिक इतिहास घडवू शकतात कारण नवीन सेरी ए लीडर्सने टॉप-आठमध्ये स्थान मिळवण्याचे आणि युरोपच्या 15-वेळच्या राजांना धक्का देण्याच्या जवळ ढकलण्याचे लक्ष्य ठेवले आहे. जियान पिएरो गॅस्पेरिनीचा संघ लाल-हॉट फॉर्ममध्ये आहे आणि इटलीमध्ये अव्वल स्थानावर गेल्यानंतर माद्रिदचा सामना करण्याच्या अभूतपूर्व स्थितीत आहे आणि काही पंडितांनी त्यांना बर्गामोमधील विजयासाठी पसंती दिली आहे. “ही मताची बाब आहे, मला फारशी खात्री नाही, पण जर लोकांना असे म्हणायचे असेल तर ते माझ्यासाठी चांगले आहे,” गॅस्पेरिनीने शुक्रवारी एसी मिलानविरुद्धच्या विजयानंतर सांगितले.
अटलांटा येथे आत्मविश्वास समजण्यासारखा आहे जो सेरी ए मध्ये नऊ सलग विजय मिळवून क्लब-विक्रमावर आहे आणि त्यांच्या इतिहासात प्रथमच वास्तविक लीग विजेतेपदाचा दावेदार आहे.
आणि अटलांटा चॅम्पियन्स लीगमध्ये तितकेच स्फोटक ठरले आहे, गेल्या मोसमातील ऐतिहासिक युरोपा लीग विजयाच्या आधारावर त्यांच्या पहिल्या पाच गेममधून 11 गुणांसह टेबलमध्ये पाचव्या स्थानावर आहे.
आर्सेनल आणि सेल्टिक यांच्याशी गोलशून्य बरोबरी साधल्यामुळे अटलांटाला पाच पैकी पाच विजय सहज मिळू शकले असते कारण त्यांना गोल करण्याच्या उत्तम संधी मिळाल्या होत्या.
गेविस स्टेडियमवर मंगळवारची लढत ही ऑगस्टमध्ये युरोपियन सुपर कपमधील पराभवाचा बदला घेण्याची संधी आहे जेव्हा इटालियन्सने किलियन एमबाप्पेच्या आगमनाने अजेय वाटत असलेल्या माद्रिदविरुद्ध श्रेयसह कामगिरी केली.
अटलांटा डोळा शेवटचा 16
ते शेवटच्या 16 साठी थेट पात्रतेसाठी त्यांचे केस मजबूत करू शकतात बहुतेक अंदाजानुसार त्यांनी आधीच प्ले-ऑफमध्ये पोहोचण्यासाठी पुरेसे गुण मिळवले आहेत, पहिल्या आठ स्थानांमध्ये स्थान मिळवण्यासाठी आणखी पाच आवश्यक आहेत.
“मंगळवार हा आमच्यासाठी, क्लबसाठी आणि बर्गामो शहरासाठी आणखी एक मोठा कार्यक्रम आहे,” गॅस्पेरिनी जोडले.
“आम्ही चॅम्पियन्स लीगमधील आमच्या पहिल्या उद्दिष्टाच्या जवळ रिअल माद्रिद खेळत आहोत आणि कदाचित आम्ही आणखी काही मिळवू शकू.”
अटलांटाने Serie A मध्ये कधीही तिसऱ्या क्रमांकावर स्थान मिळवले नाही, जे त्यांनी 2019 आणि 2021 दरम्यान सलग तीन हंगाम जोसिप इलिसिक, ड्युवान झापाटा आणि पापू गोमेझ यांच्या सर्व-ॲक्शन आक्रमणासह एका रोमांचक संघासह केले.
पण आनंदी चाहत्यांनी मोठ्या आवाजात “आम्ही लीग जिंकणार आहोत” असा नारा दिला, शुक्रवारी ॲडेमोला लुकमनच्या उशीरा विजेत्या, नायजेरिया फॉरवर्डचा आणखी एक उल्लेखनीय हंगामातील 10वा गोल.
लुकमन, चार्ल्स डी केटेलेरे आणि सेरी ए चे आघाडीचे स्कोअरर मॅटिओ रेटेगुई यांच्या बरोबरीने जोरदार हल्ला करण्याचा धोका आहे परंतु गॅस्पेरिनीच्या मागील अटलांटा संघ आणि सध्याच्या विंटेजमधील फरक म्हणजे विजय मिळवण्याची क्षमता.
माद्रिद स्टार्स व्हिनिसियस ज्युनियर, एमबाप्पे आणि ज्यूड बेलिंगहॅम यांना चॅम्पियन्स लीगची त्यांची मोहीम प्रशिक्षक कार्लो अँसेलोटीच्या मायदेशात परत मिळवायची असेल, तर त्यांना पाच युरोपियन सामन्यांमध्ये फक्त एकदाच पराभव स्वीकारलेल्या संघाला सामोरे जावे लागेल.
“हे विजय फक्त आकाशातून पडत नाहीत,” गॅस्पेरिनी म्हणाली.
“हा संघ शेवटपर्यंत विजयासाठी जातो. प्रत्येक वेळी. आम्ही नेहमी खेळण्याचा आणि जिंकण्याचा प्रयत्न करतो.”
(ही कथा एनडीटीव्ही कर्मचाऱ्यांनी संपादित केलेली नाही आणि सिंडिकेटेड फीडमधून स्वयंचलितपणे तयार केली गेली आहे.)
या लेखात नमूद केलेले विषय