अल्फाबेट इंक.च्या Google ने यूएस न्याय विभागाच्या योजनेला त्याचा वेब ब्राउझर विकण्यास भाग पाडण्यासाठी “अत्यंत” आणि कायद्याच्या विसंगत असे म्हटले आहे, फेडरल न्यायालयाच्या न्यायाधीशांनी सावधगिरी बाळगण्याचे आवाहन केले आहे जेणेकरून ते नावीन्य आणि भविष्यातील गुंतवणूक रोखू शकत नाहीत.
शुक्रवारी उशिरा न्यायालयात दाखल केलेल्या न्यायालयात, Google ने DOJ च्या विनंतीला प्रतिसाद दिला आणि स्वतःचा उपाय प्रस्तावित केला. कंपनीने म्हटले आहे की प्रस्तावित क्रोम विक्री कंपनीच्या वर्तनात बसत नाही जे न्यायाधीशांना बेकायदेशीर वाटले – ज्यामध्ये ब्राउझर, स्मार्टफोन उत्पादक आणि टेलिकॉम वाहकांसह विशेष करार समाविष्ट आहेत.
न्यायालयांद्वारे “अत्यंत उपायांना परावृत्त केले जाते”, कंपनीने आपल्या फाइलिंगमध्ये म्हटले आहे. Google ने सांगितले
न्याय विभाग आणि राज्यांच्या एका गटाने गेल्या महिन्यात न्यायाधीश अमित मेहता यांना गुगलला त्याचे क्रोम वेब ब्राउझर विकण्याचे आदेश देण्यास सांगितले आणि ऑनलाइन शोध बाजारपेठेतील स्पर्धा सुधारण्यासाठी कंपनीच्या व्यवसायातील इतर बदलांसहित.
Google ने म्हटले आहे की कोणत्याही उपायाने Apple Inc. च्या Safari सारख्या प्रतिस्पर्धी ब्राउझरला “त्यांच्या वापरकर्त्यांसाठी जे काही शोध इंजिन सर्वोत्कृष्ट वाटते त्याशी व्यवहार करण्याचे स्वातंत्र्य असावे,” ली-ॲन मुलहोलँड, कंपनीचे नियामक प्रकरणांचे उपाध्यक्ष, यांनी लिहिले. ब्लॉग पोस्ट मध्ये. मेहता यांना आढळले की Google ने Apple आणि इतरांना डीफॉल्ट ब्राउझर प्रदाता म्हणून पेमेंट करणे बेकायदेशीर आहे.
मुलहोलँड म्हणाले की Google च्या प्रस्तावामुळे कंपनीला प्रतिस्पर्धी ब्राउझरसह महसूल विभाजित करण्याची परवानगी मिळेल परंतु विविध प्लॅटफॉर्मवर एकाधिक डीफॉल्टसाठी देखील अनुमती मिळेल. हे डिव्हाइस निर्मात्यांना एकाधिक शोध इंजिन प्रीलोड करू देईल आणि त्यांना इतर Google ॲप्स समाविष्ट करायचे असल्यास त्यांना Chrome आणि Google शोध समाविष्ट करण्याची आवश्यकता नाही.
या वर्षाच्या सुरुवातीस मेहता यांनी ऑनलाइन शोध आणि जाहिरात बाजारात बेकायदेशीरपणे मक्तेदारी केल्याचे आढळून आल्यानंतर Google ने शुक्रवारी दाखल केलेला हा पहिला अधिकृत प्रतिसाद आहे. कंपनीने म्हटले आहे की ते अपील करण्याची योजना आखत आहे, परंतु केस संपेपर्यंत तसे करू शकत नाही.
“जर DOJ ला वाटले की Google ने Chrome मध्ये केलेली गुंतवणूक, किंवा AI चा आमचा विकास, किंवा आम्ही ज्या प्रकारे वेब क्रॉल करतो, किंवा आमचे अल्गोरिदम विकसित करतो, ते अजिबात स्पर्धात्मक नसतात, तर ते केसेस दाखल करू शकले असते. तसे झाले नाही, ”मुलहोलँडने लिहिले.
गुगलचे वर्चस्व असलेल्या उद्योगांमधील स्पर्धेची कमतरता कशी दूर करायची याचा निर्णय घेण्यासाठी न्यायाधीशांनी एप्रिलमध्ये कार्यवाही निर्धारित केली आहे आणि ऑगस्ट 2025 पर्यंत अंतिम निर्णय घेण्याचे आश्वासन दिले आहे.
न्याय विभागाच्या प्रवक्त्याने टिप्पणी करण्यास नकार दिला आणि या प्रकरणात एजन्सीच्या पूर्वीच्या फाइलिंगचा संदर्भ दिला.
© 2024 ब्लूमबर्ग LP