Homeमनोरंजनबार्सिलोनाने पाच मारले, आरसीडी मॅलोर्का येथे विजयी मार्गावर परतले

बार्सिलोनाने पाच मारले, आरसीडी मॅलोर्का येथे विजयी मार्गावर परतले




राफिन्हा आणि लॅमिने यामल यांनी मंगळवारी मॅलोर्काचा 5-1 असा पराभव केल्याने बार्सिलोनाला चार ला लीगा सामन्यांमध्ये पहिला विजय मिळवून दिला. या सर्वसमावेशक विजयामुळे कॅटलान संघाचे लीग टेबलच्या शीर्षस्थानी ३७ गुण झाले, ते दुसऱ्या स्थानावर असलेल्या रिअल माद्रिदपेक्षा चार पुढे, परंतु दोन अतिरिक्त सामने खेळले गेले. कार्लो अँसेलोटीच्या स्पॅनिश आणि युरोपियन चॅम्पियन्सना बुधवारी ॲथलेटिक बिल्बाओला जाताना ही आघाडी कमी करण्याची संधी असेल. मॅलोर्का ला लीगामध्ये सहाव्या स्थानावर आहे, चॅम्पियन्स लीगच्या अंतिम स्थानावर बिलबाओपेक्षा दोन गुणांनी मागे आहे.

फेरान टोरेसने बार्सिलोनाला आघाडी मिळवून दिली, त्याआधी वेदात मुरीकीने बरोबरी साधून पहिल्या हाफच्या शेवटी दोन्ही बाजू बरोबरीत ठेवल्या.

राफिन्हा आणि यमाल यांनी दुस-या हाफमध्ये दंगल केली आणि ब्राझिलियनने दुहेरी गोल केला, त्यानंतर फ्रेन्की डी जोंग आणि पॉ व्हिक्टर यांनी फटकेबाजी केली.

“पुन्हा जिंकणे किती महत्त्वाचे आहे हे आम्हाला माहित होते. गेल्या तीन सामन्यांमध्ये काहीतरी चुकले आहे. आज आम्ही चांगले होतो, तो आमचा सर्वोत्तम खेळ नव्हता पण जिंकणे ही सर्वात महत्त्वाची गोष्ट होती,” बार्सिलोनाचा कर्णधार राफिनहाने मुविस्टारला सांगितले.

घोट्याच्या समस्येतून सावरल्यानंतर सामना सुरू करणाऱ्या किशोरवयीन स्टारलेट यमलच्या पुनरागमनामुळे बार्सिलोनाला चालना मिळाली.

हॅन्सी फ्लिकच्या बाजूने दोन लीग आऊटिंगमध्ये गुण घसरले ज्यामध्ये यमल चुकला, आणि शेवटच्या वेळी लास पालमासला घरच्या मैदानावर पराभूत झाला जेव्हा तो बेंचवर सुरुवात करण्यासाठी पुरेसा फिट होता.

यजमानांनी 12 व्या मिनिटाला बार्काला आघाडी मिळवून दिली जेव्हा घाबरलेल्या बचावामुळे टॉरेसला कोणताही धोका नसताना सुवर्ण संधी दिली गेली.

मेजरकन बचावपटूंच्या त्रिकूटाने चेंडू त्यांच्या गोलकीपरकडे वळवला, पूर्ण बॅक असलेल्या योहान मोजिकाने अचानक चेंडू थेट अँटोनियो रेलोला मारण्याचा प्रयत्न करण्याचा निर्णय घेतला आणि तो बार्सिलोना फॉरवर्डच्या पायावर पूर्णपणे पडला. सलामीवीराला कर्तव्यदक्षपणे माघारी धाडले.

कॅटलान्सच्या उच्च बचावात्मक रेषेने मॅलोर्काला अनेक प्रसंगी झेलबाद केले कारण त्यांनी त्यांच्या आक्रमणकर्त्यांना वरच्या बाजूने पास देऊन स्प्रिंग करण्याचा प्रयत्न केला.

यमल, दानी ओल्मो, राफिन्हा आणि टोरेस या त्यांच्या फ्लीट-फूट आक्रमण चौकडीने काउंटरवर अभ्यागत धोकादायक राहिले असले तरी मॅलोर्काने बार्सिलोनावर दबाव निर्माण करण्यास सुरुवात केली होती.

सामन्यातील दुसरा गोल दोन्ही बाजूंना फार दूर वाटत नव्हता आणि तो ४३व्या मिनिटाला यजमानांसाठी आला.

इनिगो मार्टिनेझ बार्सिलोनाच्या उर्वरित ओळींपेक्षा अधिक खोल होता आणि पाब्लो मॅफेओने सर्गी डार्डरच्या पासवर आपली धाव पूर्णत्वाकडे नेली, बॉल मुरीकीकडे वळवण्याआधी खुल्या नेटमध्ये टॅप केला.

– ‘सर्व काही द्या’ –
आणखी एक बचावात्मक चुकांमुळे हाफ टाईमच्या स्ट्रोकवर अभ्यागतांची आघाडी जवळपास पुनर्संचयित केली गेली, परंतु गोलरक्षक लिओ रोमनने राफिन्हाला एक-एक करून नकार देऊन त्याच्या खराब बॅक-हेडरमुळे रेललोला जामीन दिले.

मॅलोर्का ‘कीपरने दुस-या कालावधीच्या सुरुवातीलाच ब्राझीलच्या खेळाडूला जवळून फ्री-किकवर पंच मारला.

पण रोमनसोबतच्या द्वंद्वयुद्धात रफीन्हा तिसऱ्यांदा भाग्यवान ठरला कारण त्याने 56व्या मिनिटाला स्पॅनियार्डच्या आवाक्याबाहेर पेनल्टी मारली.

मोजिकाने बॉक्सच्या आत खाली आणण्यापूर्वी ओल्मोच्या थ्रू-बॉलवर रेस केल्याने परत आलेल्या यमलच्या तीव्र गतीने स्पॉट-किक मिळवली होती.

बार्सिलोनाने यमलच्या अनुपस्थितीत सर्जनशीलतेने संघर्ष केला आणि काही क्षणांनंतर 17-वर्षीय तरुणाने पुन्हा आपली चमक दाखवली जेव्हा पेड्रिचा स्नॅपशॉट अवरोधित होईपर्यंत प्रेरित बॅकहिलने काहीच संधी निर्माण केली नाही.

यमालच्या सौजन्याने घराबाहेर 14 मिनिटे शिल्लक असताना राफिनहाने बार्सिलोनासाठी खेळ सुरक्षित केला.

“मी माझे सर्वोत्तम क्षण जगत आहे पण मला तिथे थांबायचे नाही. मला या क्रेस्टसाठी बरेच काही करायचे आहे. हा एक क्लब आहे ज्यावर मला खूप प्रेम आहे. मी खेळपट्टीवर जे काही देऊ शकतो ते मी देईन, “राफिनहा म्हणाला.

युरो 2024 च्या विजेत्या यमलने पाच मिनिटांनंतर युक्ती पुन्हा केली, यावेळी व्हिक्टरची फॉरवर्ड रन शोधली, ज्याचा पास ओलांडून गोल करण्यात आला होता, परंतु केवळ बिनधास्तपणे पूर्ण करणाऱ्या डी जोंगने.

त्यानंतर अंतिम 10 मिनिटांत डी जोंगने 23 वर्षीय बदली खेळाडू व्हिक्टरला गोल करण्यासाठी स्क्वेअर केले.

यमलला दुसऱ्या हाफमध्ये शानदार कामगिरी करता आली असती, पण शेवटच्या जवळ त्याची धूसर फिनिश निर्लज्ज रोमनने चांगलीच वाचवली.

या लेखात नमूद केलेले विषय

Source link

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

चेल्सीने लांडग्यांना हरवून प्रीमियर लीग टॉप फोरमध्ये परतले

0
चेल्सीने गोलकीपर रॉबर्ट सांचेझच्या होलरवर मात करत सोमवारी निर्वासित व्हॉल्व्हसचा 3-1 असा पराभव करत प्रीमियर लीगच्या शीर्ष चारमध्ये परतण्यासाठी पाच गेमची विजयहीन धाव संपवली....

चेल्सीने लांडग्यांना हरवून प्रीमियर लीग टॉप फोरमध्ये परतले

0
चेल्सीने गोलकीपर रॉबर्ट सांचेझच्या होलरवर मात करत सोमवारी निर्वासित व्हॉल्व्हसचा 3-1 असा पराभव करत प्रीमियर लीगच्या शीर्ष चारमध्ये परतण्यासाठी पाच गेमची विजयहीन धाव संपवली....
error: Content is protected !!