नवी दिल्ली:
कर्नाटकचे वरिष्ठ नेते तेजस्वी सूर्य यांनी कर्नाटकचे डेप्युटी शेफ शीक शिवकुमार यांना एक खुले पत्र लिहिले आहे. आज कॅथिटवर टीसीएस वर्ल्ड १० के १० के चालविणा .्या टीसीएस वर्ल्ड १० के. खासदार म्हणाले की, शहरी पायाभूत सुविधा, विशेषत: रस्ते सुधारणे शक्य नाही जोपर्यंत सानुकूलित निवडणुका वेळेवर मदत करत नाहीत. या कारणास्तव, त्यांनी केंद्रालाही लिहिले आहे, घटनात्मक दुरुस्तीची विनंती केली आहे जी वेळेवर नागरी मतदान करण्यास भाग पाडते, जसे राज्य असेंब्लीसाठी होते.
ब्रुहत बेंगलुरू महानगर पालीके यांनी भाजपच्या खासदाराचा विरोध केला आहे. मॅरेथॉन आयोजकांनी आणि अधिका official ्यांनी केलेल्या अहवालात असे म्हटले आहे की “रस्ते पॉहेल-फेरी आहेत”.
स्पोर्ट्स इव्हेंटला “आशियातील गोल्ड लेबल अॅथलेटिक इव्हेंट” म्हणून संबोधत, भाजपच्या खासदाराने सांगितले की ते ब्रँड बेंगळुरूमध्ये योगदान देणार होते.
इंटॅड, ही “प्रकारच्या अडथळ्यांची शर्यत” बाहेर वळली, जिथे वृद्ध आणि व्हीलचेअर्समध्ये खड्डेच्या दयेवर सोडले गेले. “रस्ते दयनीय अवस्थेत आहेत, धावपटू जखमी घोट्याने जखमी झाले आहेत … त्यापैकी बर्याचजणांना पूथोल्स नेव्हिगेट करण्याचा प्रयत्न केला आणि नंतर दुखापत झाली, मग घोट्याचे माघार घेत नंतर रुग्णवाहिकेने पाठिंबा दर्शविला. दुर्दैवी,” त्यांनी एका विशेष मुलाखतीत एनडीटीव्हीला सांगितले.
ज्या रस्ते हे आनंदी आहेत, ते “शहरावर चांगले होते”, असे त्यांनी निदर्शनास आणून दिले की उर्वरित उर्वरित लोकांची स्थिती काय असेल याबद्दल प्रश्न विचारला .. गेल्या दोन किंवा तीन वर्षांत शहराला नागरी निवडणूक झाली नाही, या परिस्थितीत परिस्थिती कशी सुधारू शकते याबद्दल.
श्री सूर्य यांनी आपल्या पत्रात म्हटले आहे की, “40 हजार लोकांना पाहणे फारच अभिमान बाळगून आहे, जगातील सर्वोत्कृष्ट le थलीट्स, ज्येष्ठ नागरिक या कार्यक्रमात भाग घेतात, परंतु आमच्या शहराच्या रस्ते आणि सार्वजनिक पायाभूत सुविधांची स्थिती – सीबीडीच्या मध्यभागी आहे.”
बंगळुरूचे माझे खुले पत्र. #टीसीएस 10 के ,
आदरणीय सर,
आज सकाळी बेंगळुरूमधील टीसीएस वर्ल्ड 10 के च्या ध्वजावर आपण दोघांनाही पाहून आनंद झाला. हे दर्शविते की आपण या घटनांना महत्त्व दिले आहे … pic.twitter.com/lrcluvljj9
– तेजासवी सूर्य (@tejasvi_surya) 27 एप्रिल, 2025
“सेंट्रल बिझिनेस डिस्ट्रिक्ट (सीबीडी) रस्ते, जे शहरातील सर्वोत्तम रस्ते मानले जातात, ते शहरातील रस्त्यांप्रमाणेच एक अत्यंत दयनीय स्थितीत होते. धावपटू अडखळले, त्यांच्या घोट्या आणि काही जखमी झाले. त्यांच्या प्रकृतीमुळे पण जर आमच्या शहराचे अक्षम्य पायाभूत सुविधा. बेंगळुरू,” त्याचे पत्र वाचले.
ते म्हणाले, “शहर आणि बीबीएमपी कमिशनचे प्रभारी मंत्री म्हणून, आपण बॉट थेट जबाबदार आहात, उत्तर आणि या परिस्थितीसाठी जबाबदार आहात.
शहराच्या नागरी संस्था, एका सविस्तर विधानानुसार, हा कार्यक्रम यशस्वी झाला आणि le थलीट्सला कोणताही धोका निर्माण झाला नाही हे अधोरेखित केले.
“प्रेस निवेदनाविषयी आणि संबंधित कार्यकारी अभियंता प्राप्त झाले आहेत आणि दोन्ही अहवालात असे नमूद केले आहे की हे रस्ते खडकाळ मुक्त आहेत आणि 10,000 मीटर मॅरेथॉनला कोणताही धोका नाही,” असे नागरी मंडळाने सांगितले.
“आणखी एक महत्त्वाचा मुद्दा असा आहे की २-0-०4-२०२25 रोजी आयोजित १०,००० मीटर मॅरेथॉनमध्ये श्री. अभिषेक पाल जो भारतीय आहे, त्याने २ minutes मिनिटांच्या कालावधीत मॅरेथॉन पूर्ण करून मागील सर्व नोंदी तोडल्या. रस्ता चांगल्या स्थितीत असल्याचे कारण अधोरेखित केले,” असे ते म्हणाले.
